Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Liên quan đến chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu và tổ chuyên gia-thẩm định

  1. #1
    Ngày tham gia
    May 2008
    Bài viết
    1,182
    Thanked: 0

    Mặc định Liên quan đến chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu và tổ chuyên gia-thẩm định

    Bạn Ánh Hồng Nguyễn <nguyenanhhong011987@gmail.com> hỏi như sau:
    Tại Điều 16 Luật Đấu thầu, Điều 116 Nghị định 63/2014/NĐ-CP, Điều 12 Thông tư 03/2016/TT-BKHĐT quy định một số cá nhân phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu. Trong có quy định những cá nhân tham gia các hoạt động (lập, thẩm định HSMT; Đánh giá HSMT, thẩm định KQLCNT).
    Hiện nay, tại đơn vị em, công tác lập, thẩm định do đơn vị thực hiện. Tuy nhiên những cá nhân tham gia công tác này chưa có chứng chỉ hành nghề. Em không rõ là quy định này đã "bị chính thức" áp dụng chưa? Hiện nay đã tổ chức thi lần nào chưa? Hiện đã có bộ đề thi chứng chỉ hành nghề HĐ ĐT chưa ạ?
    Theo mẫu Báo cáo thẩm định tại Thông tư 19/2015/TT-BKHĐT thì Tổ thẩm định phải kiểm tra đánh giá Tổ chuyên gia có đáp ứng quy định Tại Điều 16 Luật Đấu thầu, Điều 116 Nghị định 63/2014/NĐ-CP. Hiện nay các cá nhân bên em không đáp ứng điều kiện này thì phải xử lý như thế nào khi thẩm định KQLCNT?
    Rất mong nhận được hồi âm của Thầy ạ!
    Thân chào!
    PhD. Lương Văn Cảnh
    www.dutoan.vn
    luongvancanh@gmail.com

  2. #2
    Ngày tham gia
    May 2008
    Bài viết
    1,182
    Thanked: 0

    Mặc định Re: Liên quan đến chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu và tổ chuyên gia-thẩm định

    Trả lời:
    Tại Điều 16 Luật Đấu thầu, Điều 116 Nghị định 63/2014/NĐ-CP, Điều 12 Thông tư 03/2016/TT-BKHĐT quy định một số cá nhân phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu. Trong có quy định những cá nhân tham gia các hoạt động (lập, thẩm định HSMT; Đánh giá HSMT, thẩm định KQLCNT).
    Hiện nay, tại đơn vị em, công tác lập, thẩm định do đơn vị thực hiện. Tuy nhiên những cá nhân tham gia công tác này chưa có chứng chỉ hành nghề. Em không rõ là quy định này đã "bị chính thức" áp dụng chưa? Hiện nay đã tổ chức thi lần nào chưa? Hiện đã có bộ đề thi chứng chỉ hành nghề HĐ ĐT chưa ạ?
    Các bạn không thuộc quy định tại Khoản 2 Điều 16 của Luật Đấu thầu, nên không cần chứng chỉ hành nghề. Hơn nữa, cho đến 05/2017 chưa áp dụng do Bộ KH-ĐT chưa tổ chức cấp chứng chỉ, các cá nhân chỉ cần giấy bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu (thời gian học 3 ngày) là OK

    Theo mẫu Báo cáo thẩm định tại Thông tư 19/2015/TT-BKHĐT thì Tổ thẩm định phải kiểm tra đánh giá Tổ chuyên gia có đáp ứng quy định Tại Điều 16 Luật Đấu thầu, Điều 116 Nghị định 63/2014/NĐ-CP. Hiện nay các cá nhân bên em không đáp ứng điều kiện này thì phải xử lý như thế nào khi thẩm định KQLCNT?
    Tốt nhất là bạn nên báo cáo với lãnh đạo đề này và cách xử lý tốt nhất là thuê tư vấn (các nhân hoặc tổ chức) để đánh giá HSDT. Sau đó, khi thẩm định, bạn nêu vấn đề này trong báo cáo thẩm định cũng được.
    Thân chào!
    PhD. Lương Văn Cảnh
    www.dutoan.vn
    luongvancanh@gmail.com

  3. #3
    Ngày tham gia
    May 2017
    Bài viết
    1
    Thanked: 0

    Mặc định Re: Liên quan đến chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu và tổ chuyên gia-thẩm định

    Dạ. Em cám ơn Thầy. Hôm giờ em bị hiểu sai là "doanh nghiệp" mà bỏ qua cái đuôi là "doanh nghiệp hoạt động tư vấn đấu thầu"

Tag của Chủ đề này

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •