Diễn đàn Dự toán Deluxe - DTD  
Tham gia khóa học tính dự tóan và sử dụng chương trình dự tóan Deluxe tại Trung tâm CPA (39300255)----- Để mua phần mềm hãy điện thoại cho tác gỉa qua số 091.380.3800 hoặc Cửa hàng vi tính Hiệp Đạt, 30 Nguyễn thiện Thuật, Q3, TPHCM. ĐT 08-38352703; 08-38352705
+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Qđ thành lập tổ chuyên viên đấu thầu

  1. #1
    Ngày tham gia
    Apr 2010
    Bài viết
    4
    Thanks
    1
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Mặc định Qđ thành lập tổ chuyên viên đấu thầu

    K/g thầy Cảnh. Thầy cho em hỏi là có văn bản nào quy định về việc bắt buộc hay không bắt buộc phải có quyết định thành lập tổ chuyên viên giúp việc và hội đồng xét chọn thầu hay không vậy?
    Xin cảm ơn thầy.

  2. #2
    Ngày tham gia
    May 2008
    Bài viết
    1,070
    Thanks
    0
    Thanked 825 Times in 163 Posts

    Mặc định Re: Qđ thành lập tổ chuyên viên đấu thầu

    Luật Đấu thầu
    Điều 61. Quyền và nghĩavụ của chủ đầu tư

    1. Quyết định nội dung liên quan đếncông việc sơ tuyển nhà thầu.

    2. Phê duyệt danh sách các nhà thầu thamgia đấu thầu.

    3. Thành lập tổ chuyên gia đấu thầu; lựachọn một tổ chức tư vấn hoặc một tổ chức đấu thầu chuyên nghiệp theo quy định củaLuật này để thay mình làm bên mời thầu.
    Thân chào!
    Ths. Ks Lương văn Cảnh
    www.dutoan.vn
    luongvancanh@gmail.com
    091.380.3800

  3. #3
    Ngày tham gia
    Apr 2010
    Bài viết
    4
    Thanks
    1
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Mặc định Re: Qđ thành lập tổ chuyên viên đấu thầu

    Như vậy là bên mời thầu phải có nghĩa vụ lập tổ chuyên viên tham gia đấu thầu đúng ko thầy. Bên em làm nhưng gói thầu nhỏ, khoảng 600 tr, dưới hình thức chỉ định thầu, sếp kêu không cần có quyết định thành lập tổ chuyên viên, lại để các phòng ban ký vào báo cáo đánh giá. Không biết như vậy có được không. Em thấy kỳ kỳ sao ấy.

  4. #4
    Ngày tham gia
    Sep 2011
    Bài viết
    5
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Mặc định Re: Qđ thành lập tổ chuyên viên đấu thầu

    Cái này là không đúng rồi bạn ơi. Từ 500 đến dưới 2 tỷ có thể chỉ định thầu đó, nhưng việc chỉ định thầu vẫn phải tuân thủ luật đấu thầu, tức là phải thành lập Tổ đàng hoàng... Không biết bên bạn thế nào chứ bên mình muốn mua bất cứ thứ gì có giá trên 5tr đều phải thành lập Tổ mua sắm để xét chọn nhà cung cấp.

+ Trả lời Chủ đề

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình